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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amesema Tamasha la Kizimkazi limeendelea kujipambanua kuwa la 
kimaendeleo kwa kuchochea utekelezaji wa miradi ya maendeleo yenye manufaa 
makubwa kwa wananchi.  
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo wakati akifungua Skuli ya Maandalizi Tasani iliyoko 
Makunduchi na kusisitiza kuwa njia nzuri ya kuwalinda watoto ni kuhakikisha kuwa 
wanapata fursa ya kusoma.  
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amewataka walezi wa kituo hicho kuwalea watoto kimaadili 
na kiakili kwa kuzingatia misingi ya Malezi ya Awali ya Mtoto (ECD). 
 
Rais Dkt. Samia amesema Serikali ina dhamira ya kuhakikisha kwamba watoto wote 
nchini wanapata malezi bora ikiwemo maandalizi mazuri yatakayowapa msingi 
mzuri wa mafanikio shuleni na maishani. 
 
Katika hafla ya kuhitimisha mafunzo na kugawa vyeti kwa washiriki wa mafunzo ya 
ujasiriamali, Rais Dkt. Samia amewataka vijana kuchangamkia fursa za kupata 
mafunzo na ujuzi mbalimbali ili waweze kujikwamua kiuchumi. 
 
Rais Dkt. Samia pia amewataka wahitimu waliopata mafunzo kufanya shughuli za 
kiuchumi za kilimo, utalii na uvuvi huku wakitunza mazingira, mila na desturi 
ambazo ndizo zinawavutia watalii kuja Zanzibar.  
 
Kupitia Tamasha la Kizimkazi jumla ya vijana 607 wamepatiwa mafunzo ya 
ujasiriamali pamoja na kilimo, uvuvi mifugo, utalii na sanaa ikiwa ni sehemu ya 
maadhimisho ya Tamasha la Kizimkazi la mwaka 2024. 
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